SHITEAM

ALL FOR ONE - ONE FOR ALL

Latest topics

Top posters

st.hap_1996 (997)

Hoang23 (790)

dolphin_lovely (770)

mrcareful (583)

Admin (529)

_Ichi_ (496)

funfox91 (421)

zyn :x (317)

vi's_it's me_khi? do^t. (258)

<Sa0*Fai*<Xoan>? (132)

Shitteam vs Swallow

Share
    dolphin_lovely
    Shiter cấp 3
    Shiter cấp 3

Shitteam vs Swallow

Bài gửi by dolphin_lovely on Sun Jun 14, 2009 4:52 pm

Sáng nay
    ( ngày 14-6-2009 ),Shit mình đã gặp đội tuyển Swallow.Ban đầu,khi thoạt nghe
    cái tên Swallow tôi đã e sợ rằng đội mình sẽ hok thể chiến thắng.Nhưng thật hok
    ngờ team mình đã chiến thắng vs tỉ số cách biệt 32-53.Khi tôi tới thỳ hiệp 1 đã
    bắt đầu,đội mình đang dẫn trước 8 điểm.Cũng hok có rỳ ngạc nhiên vì trong tất cả
    các trận đấy,gần như trận nào team mình cũng dẫn điểm ở 2 hiệp đâu.Ko khí trở
    nên căng thẳng hơn khi cuối hiệp 2,tram mình lại để cho đội khách gỡ lại 2 điểm
    hok đáng có chỉ vì thành viên đội mình hok đếm nguỷocj thời gian khiên anh Linh
    rất chi là phẫn nộ.Bước sang hiệp đấu thứ 3,đội khách cứ dẫn gỡ điểm,lại 1 trận
    nữa lo sợ rằng quá khứ lại tái diễn,nhưng lân này thỳ khác,5 thành viên trong
    sân hoàn toàn thy đấu rất bình tĩnh,kéo nhịp độ trận đấu lại và team ta lại tiếp
    tục kéo dãn khoảng cách đểm số giữa 2 đội.Và cho đến cuối hiệp 4 thỳ Shit đã
    hoàn toàn chiến thắng vs sự cách biejet 21 điểm.Lần đầu tiên,từ khi là mem của
    Shit,mình mới thấy được 1 trận đấu của Shit mình tuyệt vời như trận hôm nay.Cả
    4 hiệp đội mình đều dẫn điểm trước đội bạn,hoàn toàn giữ được phong độ suốt cả
    trận đấu,chứng tỏ đội mình đã có được 1 bước tiến rõ rệt chỉ sau hơn 1 tháng
    tôi hok lên đội.Thể lực đã tốt hơn rất nhiều,kĩ thuạt cũng nhưu cách xử lí trong
    trân cũng đã tốt hơn rất nhiều.Đặc biệt tội nhận thấy sự tiến bộ ở Tùng,ng` mà
    trước đây lúc nào tôi cũng chê là "Chơi kém cả chị".

Đi kèm vs
    chiến thắng của đội mình hôm nay phải kể đến sự dẫn dắt tài tình,những chiến
    thuật đúng lúc,hợp lí của anh Linh (Cầm đầu Chit mình).Tất cả những rỳ mình muốn
    nói bây h là HÔM NAY ĐỘI MÌNH THẬT TUYỆT.^^!!!Àh nhưng mà trong trận hôm nay đội
    mình lên rổ hình như có phần hok tốt như khi tập luyện...Nhưng hok sao ^^.Mình
    tin rằng team mình có thể dễ dàng khắc phục được điểm này để từ nay cứ vào trận
    thỳ Shit lại có thể có được 1 chiến thắng tuyệt vời như ngày hôm nay.Các bạn có
    nhận thấy rằng team mình đang dần bước lên 1 đẳng cấp mới hok???Mọi ng` thấy đấy.Chỉ
    cần đội mình thật sự cố gắng,tạo nên 1 sự phối hợp ăn í như hôm nay thỳ tin rằng
    đội mình có thể chiến thắng bất kì đội nào trong tương lai hok xa.SHITTEAM VÔ ĐỊCH.yEAH
    =]] =]]

Được sửa bởi design.admin ngày Wed Jun 17, 2009 1:07 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : bài viết được sửa lại vì k gõ tiếng việt gõ dấu @ choanhlaukh0ngpe)
    dolphin_lovely
    Shiter cấp 3
    Shiter cấp 3

Re: Shitteam vs Swallow

Bài gửi by dolphin_lovely on Sun Jun 14, 2009 4:54 pm

Anh Linh ơi.....vì lí do hơi sao nhãng trong việc theo dõi trận đấu nên em chỉ viết đc thế này thôi...........có gì anh bổ sung thêm cho em nhé ^^.......còn các mem còn lại nếu thấy thiếu tình tiết quan trọng gì thì cũng bổ sung giùm luôn nha ^^

* lưu ý k được double post *

Được sửa bởi design.admin ngày Wed Jun 17, 2009 1:16 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : bài viết được sửa lại vì k gõ tiếng việt gõ dấu @bi_be_bu96)

Khách v
    Khách viếng thăm

Bài gửi by Khách v on Sun Jun 14, 2009 10:18 pm

Smile) PG tài năng trở lại không thắng hơi phí Smile) thắng cách 21 P là hơi ít đấy dúng phong độ của SHADOWS thì phải thắng cách 40 P Smile) Swallow quá gà .EM đề nghị đánh với FunFOX:)) Thế nó mới đãSmile)
    clover_garden
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Bài gửi by clover_garden on Sun Jun 14, 2009 10:23 pm

Thanks Dolphin nhiều lắm nha Smile
    Có khi Dol nên làm PR cho Shiteam luôn đi vì a không nghĩ e lại viết hay đến vậy trong khi e vừa xem lại vừa nói chuyện đấy Smile
    Do bài tường thuật pha lẫn nhận xét và cảm xúc của bạn Dolphin đã tương đối đầy đủ nên a không có bổ sung thêm về trình tự mà thay vào đó a chỉ đưa ra một số nhận định lý do mình thằng nhé.
    Trước hết, lý do đến từ bản thân đội Shiteam, các vị trí chơi hôm nay đều đạt độ ổn định tốt nó được thể hiện rõ trên khả năng ghi điểm của toàn đội. Nếu các e để ý, thì các vị trí tham gia chơi trên sân hôm nay đều ghi được điểm. Thêm vào đó, các vị trí chơi trên sân hoàn toàn chắc tay và đảm đương tương đối tốt vị trí trên sân. Lấy ví dụ: Sơn,Tùng, Tùng Anh các bạn ấy chưa thực sự ổn định trong thời gian trước trận đấu nhưng khi xung trận hôm nay thì quá ổn cho một trận bóng, Hùng lâu chưa tập giờ mới quay lại nhưng cũng thể hiện rõ sự ăn nhập rõ ràng. Ngoài ra, những tấm gương về sự cố gắng khiên toàn đội chơi gắng sức hơn: Đức bị đứt ngón chân, Phú bị bong móng tay nhưng Phú ghi điểm ~ 20 điểm và dù Đức vào sân không lâu nhưng cũng 1 shoot 3 điểm. Nhờ những nhân tố này khiến cho anh e trên sân hào hứng hơn. Và không thể không kể đến Shit nữ trong đội hình: Hồng Anh, Thảo, Yoo, Mai trong đó 2 trên 4 mắc chấn thương do tự sướng :d Nhưng cũng làm cho thành phần cổ động thêm phần đông đảo.
    Về phần đội khách, do đội bạn tập trung phần lớn còn nghiệp dư nên có thể thấy rõ khả năng phòng thủ và tấn công của họ chưa bài bản chủ yếu là một số bài tập đơn giản. Cụ thể, a xin nói về phòng thủ của đội bạn trước, bạn đầu họ đánh liên phòng giống mình nhưng lại gặp phải vấn đề là 2 Shoot gard của mình là Phú và Tùng Anh bắn 3 điểm tốt. Nên liên phòng của họ phải ép lên chính vì vậy hộ trống dưới và sườn. Điều này khiến phòng thủ rối loạn. Sau đó, họ chuyển sang phòng thủ 1 - 1 thì chạy loạn nhưng mình chưa biết phát huy điểm này để di chuyển ĐÂY SẼ LÀ TỬ HUYỆT của đội mình nếu đánh giải trẻ gặp đội phòng thủ 1 - 1 tốt thì mình sẽ không thể triển khai tấn công được theo ý muốn trong khi Center của mình không biết Screen và Shootforward, Shootgard của mình di chuyển chưa sáng để thoát người. Vấn đề này sẽ GIẾT CHẾT khả năng tấn công của SHITEAM khi đội mình chủ yểu là tấn công đơn giản dựa vào di chuyển mà không có yểm trợ. Cũng may, đội họ là đội phòng thủ 1 - 1 gà mờ. Bên cạnh việc đội họ phòng thủ gà mờ thì đội họ tấn công cũng yếu. Họ không có cá nhân kiệt xuất bắn 3 điểm chính vì vậy những đợt tấn công của họ chủ yếu là tập trung 2 sườn và ném, họ cũng không có Center có khả năng đột vào trong, do đó đội mình gặp may nhiều. VÌ SAO ư? Đơn giản là đội mình đành phòng thủ liên phòng hở sườn nên nếu đột qua thì với Center còn non sẽ dễ bị qua mặt NHẸ THÌ BỊ GHI ĐIỂM, NẶNG THÌ BỊ GHI ĐIỂM VÀ 1 NÉM PHẠT CỘNG MỘT LỖI CÁ NHÂN. Như hôm nay, các bạn thấy rõ, đội mình bị quá nhiều lỗi đồng đội, bị dính ném phạt liên tục! May mắn, đội họ ném phạt tốt nhưng chưa đủ để đem lại chiến thắng nhưng đội mình hôm nay ném phát TỆ QUÁ. Nếu tận dụng tốt hơn, thì có thể chúng ta đã có thể lên tới 70 điểm gần như NBA rồi Smile
    Một yếu tố khác, là chúng ta chưa bị áp lực nhiều khi xung trận ngày hôm nay, vì vậy xung trận này gần như với tinh thần quyết thắng là chính. Yếu tố này khiên toàn đội cố gắng hơn trong nhưng phút cuối. ĐÂY LÀ YẾU TỐ VÔ CÙNG QUAN TRONG TRONG MỘT TRẬN BÓNG RỔ. Vì nếu đối thủ dẫn mình 20 điểm mà mình còn 7 phút thì vẫn có thể lật ngược ván bài. Nhưng trong nhiều trận trước đây, thì mình gần như buông xuôi còn trận này thì mình cứ đánh và đánh. Chân lý ở đây là HÃY TẬP TRUNG VÀO TRẬN ĐÁNH VÀ ĐỪNG BẬN TÂM VÀO ĐIỂM SỐ Smile
    Cuối cùng, các bạn hôm nay đã áp dụng triệt để các chiến thuật tấn công tương đối tốt. Điều đó, khiến toàn đội chơi ăn ý hơn và hiểu nhau hơn.
    Thay cho lời kết, anh sẽ tổng hợp lại VẤN ĐỀ MÀ MÌNH ĐANG CÒN:
    - Phỏng thủ hở sườn: VỊ trí giữa Hùng và Tùng Anh, Sơn và Phú
    - Tấn công chưa biết yếm trợ khiến cho nhiều lúc bị lúng túng khi đồng đội bị theo sát không có người truyền khiến mắc lỗi về thời gian, cũng như giảm nhịp tấn công.
    - Đường truyền chưa chuẩn xác cũng khiến nhịp tấn công giảm và cơ hội tấn công ghi điểm cho đội cũng giảm xuống.
    - Ném phạt chưa tốt khiến toàn đội mất rất nhiều điểm trong khi đáng nhẽ là đội có thể thắng đậm hơn hoặc thua ít hơn. Nhưng điều quan trọng là khiến toàn đội có tâm lý đè nặng khi ném trượt nhiều.
    - Đội cổ vũ tuy đông nhưng chưa có chất lượng, chủ yếu là xem nhìn và nói chuyện riêng chứ chưa có cổ vũ cho đội.

VÌ MỘT TƯƠNG LAI --- STEAM
    dolphin_lovely
    Shiter cấp 3
    Shiter cấp 3

Bài gửi by dolphin_lovely on Mon Jun 15, 2009 11:20 am

anh linh hơi bị được đấy !!! câu trước khen mình câu sau đã như đá để e rồi . tại vì trận này e nhìn SL toàn nhân trẻ măng chả có tài cán gì mấy trong SL nên e cầm chắc đội mìh thắng và vì vậy mới ngồi buôn chứ k thì e cũng đã chăm chú xem như các trận trước rồi Smile ... với cả lê ( hùng pm ) đừng có khinh SL chẳng qua đội hình ra quân hôm chủ nhật là SL mà với cái kiểu đánh của ngày hôm này thì ... OMG k dám tưởng tượng đâu

Được sửa bởi design.admin ngày Tue Jun 23, 2009 9:40 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : bài viết được sửa lại vì k gõ tiếng việt có dấu)
    clover_garden
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Bài gửi by clover_garden on Mon Jun 15, 2009 12:48 pm

dolphin_lovely đã viết:chang? qua -do^i. hinh` ra qua^n hum chu? nha^t. la` -do^i. du*. bi. cua? du*. bi. tho^i .............. -do^i. minh` ma` gap -do^i/ hinh` chinh' cua? Swallow ma` vs cai' kieu? -danh' cua? ngay` ho^m nay` thi` .......... oh my god ........ c ko dam' tuong? tuong dau Mad

A phải công nhận là nhận xét này của Dol hoàn toàn chuẩn. Đội hình ra sân của đội Swallow tương đối yếu. Có lẽ họ đánh giá đội mình thấp dẫn tới việc họ đưa đội hình này đi để cọ sát chứ không đưa đội hình mạnh.
    Anh nghĩ rằng tương lai không xa, họ sẽ lại hẹn đấu với đội mình tiếp và chắc rằng lúc đó sẽ một đội hình hoàn toàn khác Smile
    Nên chúng ta cần phải sẵn sàng!
    kun_xjk_1303
    Shiter cấp 1
    Shiter cấp 1

Bài gửi by kun_xjk_1303 on Mon Jun 15, 2009 3:48 pm

Bà cá heo này chém ảo kinh,cả buổi ngồi buôn dưa lê mà chém như đúng rồi ý =)) mà em thấy chị chém cũng chưa đúng lắm đâu nhá
    - cuối hiệp 2 đội mình vẫn dẫn cách biệt 8 điểm cơ mà,cũng có bị đội bnạ đe doạ nhưng mà hok đáng kể -->> hoik phải xoắn
    - nhưng công nhận vs chị la` đội mình chơi tốt hơn trc nhiều: kỹ thuật tốt hơn,chiến thuật tốt hơn, phối hợp vs nhau tốt hơn,tinh thần chiến đấu cũng hơn hẳn đội bạn Razz tuy nhiên các bạn truyền cũng vẫn hok chuẩn lắm, phối hợp thời gian vs nhau cũng chưa tốt,lên rổ hơi ... nhưng mà bắn 3 điểm thì ảo đừng hỏi
    CỐ LÊN SHIT NHÁ,VÌ 1 TƯƠNG LAI TUƠI SÁNG :d
    SHIT TEAM NO1!!!!!!!!!!!!!! moazzzzzzzzzzzz iu SHIT nhất
    metal
    Shiter cấp 1
    Shiter cấp 1

Bài gửi by metal on Fri Jun 26, 2009 1:08 am

dạo này em thấy em làm ăn vớ vẩn quá, chỉ tại ngồi hóng hớt bên ngoài, mà trong lúc bấm giờ cho trận Shit vs Swallow, k chịu để í, làm cho Chim én gỡ đc 2đ Sad hức hức Cũng may mà team mình hôm ấy sung đừng hỏi, thắng oanh liệt.... nên em đỡ bứt rứt hơn Sad Lần sau sẽ sửa chữa!!!!

Hôm đấy, hầu hết team mình đã rất cố gắng, Tùng Anh và Hùng đã đánh rất sung! Tùng Anh lạnh lùng ghi những quả 3đ liên tiếp, khiến cho k những đội mìh mà cả đội bạn cũng rất sững sờ và hoảng hốt. Coach sung sướng nhảy yomost k biết bao lần. Và 1 điểm đáng mừng ở đội mình là nếu như những trận trước, khi team mình đang dẫn điểm nhưng bị đội bạn vượt lên, thì những lúc đó phog độ của team mình giảm đi, nhưng đến lúc Swallow cố gắng gỡ điểm, k lay động, vẫn giữ vững phong độ, team mìh vẫn liên tiếp ghi điểm và điểm
    Smile Đó là một điều đáng mừng và đáng khen !!!

Shit vẫn phải cố gắng thật nhiều, không phải là ngay mà dần dần team mình sẽ vươn lên 1 đẳng cấp mới! Shit đừng lo, vì team mình còn trẻ mà!

p/s: nếu k nhầm thì hình như anh Linh nói thì sau chiến thắng của Shit vs Swallow thì đã có rất nhiều đội đã đăngkí để hấp đội mình Basketball SAO PHẢI XOẮN CHỨ!!!!!!
    design.admin
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Bài gửi by design.admin on Fri Jun 26, 2009 11:33 am

hinh nhu la em LE^ hoi bi to mom` day', nam nay
    FF hem con` doi tre/ dau ma` dau'. Co' thi` the' nao` cung~ co' 1 tran
    giao huu vs ST Cool
    :d đấy là bài do anh Hùng viết a ạ Very Happy

@ funfox91 : anh edit lại bài viết thành bài viết có dấu nhé Smile sau một ngày k edit là del
    dolphin_lovely
    Shiter cấp 3
    Shiter cấp 3

Bài gửi by dolphin_lovely on Mon Jun 29, 2009 9:52 am

em có ý kiến là sao mấy bài post của em được sửa lại bằng tiếng Việt ma` mất đi bao nhiêu từ , có bài sửa lại xong mà em đọc em còn chả hiểu là viết cái gì >"< bó tay !!!
    design.admin
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Bài gửi by design.admin on Mon Jun 29, 2009 11:03 am

e k dịch các bài này trực tiếp mà e nhờ suho dịch Smile
    thứ 2 k post ý kiến ở đây - vào YH pm vs admin hoặc ở boxchat - Smile
    c thử làm lại bài trên xem sao Smile thành thật xin lỗi vì sự cố trên Smile
    # chú ý lần thứ 3 vi phạm luật sẽ ban nick 2 ngày Smile

linhhap
    Lính Mới Shiteam
    Lính Mới Shiteam

Bài gửi by linhhap on Sat Aug 01, 2009 11:13 am

Bo' Tay (Thong cam cho em may ko viet dc tieng' Viet.)

bó tay thông cảm cho e máy e k viết đc tiếng việt có dấu

Khách v
    Khách viếng thăm

Bài gửi by Khách v on Wed Oct 21, 2009 9:07 pm

?

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Thu Jun 21, 2018 3:33 am