SHITEAM

ALL FOR ONE - ONE FOR ALL

Latest topics

Top posters

st.hap_1996 (997)

Hoang23 (790)

dolphin_lovely (770)

mrcareful (583)

Admin (529)

_Ichi_ (496)

funfox91 (421)

zyn :x (317)

vi's_it's me_khi? do^t. (258)

<Sa0*Fai*<Xoan>? (132)

ST - HBT: 8 - 19 (sad)

Share
    clover_garden
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

ST - HBT: 8 - 19 (sad)

Bài gửi by clover_garden on Fri Jun 20, 2008 7:05 pm

Thật lòng a chẳng muốn viết bài này một tý nào! Đặc biệt là lúc này đây Sad Buồn và đôi chút thất vọng có lẽ là cảm xúc không chỉ riêng a Sad
    Vì đã hứa với các bạn vắng mặt buổi đấu hôm nay nên a vẫn viết!!!
    Trận đấu bắt đầu muộn lúc 4h chiều, đáng ra là 3h30 (lỗi này là do a, vì lý do đột xuất nên a đã đến trễ. Có lẽ chính vì lý do này gây ra tâm lý đấu không thoải mái dẫn tới việc kết quả không như chúng ta mong đợi...
    Vào trận mở đầu rất suôn sẻ với những pha ăn miếng trả miếng từ hai đội, nhưng thật đáng tiếc thế cân bằng chỉ được thiết lập vào 5 phút đầu của trận đấu, sau đó trong suốt thời gian hiệp 1 chúng ta bị vây hãm khá nhiếu, và nếu đội bạn dứt điểm tốt, thì có lẽ kết quả sẽ không chỉ dừng ở kết quả chênh lệch 11 điểm.
    Điều gì khiến cho kết quả hôm nay không tốt vậy?
    Như a đã nói ở trên, chính việc đến hẹn không đúng giờ khiến cho tâm lý chiến không thoải mái là nguyên nhân đầu tiên. Chúng ta tập làm quen với rổ quá ít, khiến cho rất nhiều shooter như Minh, Phú, Đức không chơi được 100% năng lực. Áp lực tự chúng ta gây ra ngày càng đề nặng! Đối lập với tâm lý không thoải mái của đội mình, thì HBT nhập cuộc khá dè dặt, thời gian đầu họ lui về phòng thủ, nhưng cũng chỉ vài phút thôi, sau đó sức mạnh của họ đã được thể hiện ngay bằng những pha mở biên, nhồi bóng vào trung tâm cho C và FG thực hiện những pha up shoot rất tốt về chiến thuật! Tâm lý thi đấu của họ càng về sau càng thoải mái, kèm theo đó là sự tân công mạch lạc dẫn tới đầu hiệp 2 chúng ta mất dần thế trận vào tay đội HBT, và tất lẽ dĩ ngẫu chúng ta đã thua!!!
    Ngoài tâm lý thi đấu ra còn điều gì nữa không các bạn?
    Còn đấy, khá nhiều điều:
    Thứ nhất nhé, các bạn PG hoàn toàn bỏ qua chiến thuật S1 và S1.1, khi C lên Screen để thực hiện cú đột kích giả thì các bạn lại truyền bóng luôn cho SF, và đẩy SF và tình huống khó khi mà 2/3 đường truyền cho SF đều rơi vào góc khó (gần 180 độ) Khiến cho khả năng ăn bàn là thấp hơn rất nhiều... Thêm nữa, là những đường truyền hỏng cũng khiến tâm lý thi đấu của chúng ta vốn đã không vững vàng lại thêm phần lung lay Sad
    Thứ 2, C và FG hôm nay chơi khá tệ, khả năng thu hồi bòng của các bạn rất thấp, 80% bóng bật bảng các bạn để đội HBT rebound hộ. Dù chơi hôm nay giao hữu và thoải mái thật nhưng thả như vậy thì các bạn hơi giao hữu quá đấy Smile Khiến cho đội có bóng rất ít!!! Thậm chí ngay cả bóng ở ngay cả phần sân của mình cũng bị đội họ rebound luôn Sad Cũng vấn đề ở C và FG là các bạn dứt điểm khá tệ (chỉ riêng Tiến và Tùng Anh ghi điểm, mỗi người 2 điểm) hiệu suất ghi bàn của các bạn trong trận này là quá thấp so với thường ngày! Sad tại sao ư? Mình cùng phân tích nhé Smile Thông thường bài tập S1 và S1.1 là bài tập yểm trợ của C, sau đó C tách ra tìm chỗ trông rebound và dứt điểm ở cự ly gần. Vậy mà chúng ta có gì nào? Thứ mà hôm nay chúng ta có là các bạn yểm trợ chậm, khiến PG chậm đột kích... nói chung là sự phối ăn ý của chúng ta là chưa có Sad khá buồn đúng không Smile nhưng đó là điều mà a nghĩ chúng ta cần cải thiện trong next time!
    Thứ 3, Phòng ngự hôm nay của chúng ta là cả một vấn đề, chúng ta đều nhận thấy các bạn đội HBT chỉ có 2 chiến thuật đó là dãn biên và tấn công trung lộ với một FG ở sau cổ chai đội chúng ta, vậy mà ta luôn để họ có khoảng trông shoot rổ thoải mái trong tư thế không ai kèm Sad thêm nữa đội bạn tấn công biên, họ đột qua chúng ta một cách dễ dàng mà không có một chút cản phá đáng kể nào... Khiến cho các hành lang biên là chỗ bở để họ đào và khoét liên tục! Một phần là do sự hộ trợ và phối hợp giữa SF và G chưa tốt Sad dẫn tới việc bọc lót cho nhau không được tốt! Hôm nay, biểu dương các bạn đánh cổ chai, khoảng cách các bạn giữ rất tốt, nên đã hạn chế tốt đa việc đột của PG hay SF từ hướng trung lộ là không thể có!!!
    Thứ 4, Việc chúng ta phòng thủ kem bao nhiêu, thì các bạn HBT lại làm ngược lại chúng ta bấy nhiêu, có ít nhất 5 steal được tính cho các bạn ấy, và trong số 5 steal đó, thì có 3 pha phản công nhanh thành bàn đóng góp 6 điểm trong tổng số 11 điểm chênh lệch Sad Cộng thêm nữa, các bạn ấy tuân thủ triệt để kỷ luật cũng như bài tập trên sân đấu, khiến cho chúng ta thấy một điều đẳng cấp một đội bóng của họ khác hắn với chúng ta Sad

"A không phục trận thua này không đáng, xét về mọi mặt họ không hơn ta, nhưng chúng ta đã thua Sad đang ra chúng ta đã có một kết quả khác, khả quan hơn, HBT hẹn gặp lại!!!"

Cuối cùng, a góp 100.000k vào quỹ của đội, để các bạn có tiền mua hoa quả bồi dưỡng sau trận đấu, nhưng như thế là chưa đủ nếu chúng ta muốn có một đội và trường kỳ kháng chiến (đi đấu lâu dài, thì cần có một quỹ hẳn hoi) Để duy trì hoạt động mà a tạm gọi là ngoại khoá!!! Tạm thời, 5000vnd cho các thành viên đội 1 (người trực tiếp thi đấu) và 2000 vnd cho thành viên đội 2 (đóng góp để ủng hộ đội 1, cũng như toàn đội) Dương và Lê sẽ phụ trách phần hậu cần nhé! chủ yếu là mua hoa quả, còn nước thì chúng ta sẽ chủ động mang theo!!! Như thế vừa tiết kiệm lại vừa sạch sẽ an toàn... Trước mắt là như vậy!

"Thất bại là mẹ của thành công, có trải qua những thất bại, chúng ta mới yêu quý và trân trọng chiến thắng. Anh hi vọng kết quả ngày hôm nay, không khiến các bạn buồn và nhụt chí hoặc gây nên những áp lực không đáng có trong tập luyện và cũng như thi đấu!"

Hãy nhớ kết quả ngày hôm nay, để ngày mai ta chiến thắng!!!

TEAMWORK --> SHITEAM!!!

phudien_hap
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Re: ST - HBT: 8 - 19 (sad)

Bài gửi by phudien_hap on Fri Jun 20, 2008 8:24 pm

Hôm nay thua, điều đó ko quan trọng, em nghĩ rằng điều quan trọng là mỗi cá nhân, mỗi thành viên trong SHIT đã tự nhận thấy rằng đội mình còn rất nhiều chỗ thiếu sót cần khắc phục để SHIT ngày càng mạnh lên. Và rõ ràng, điều đấy đã thể hiện từ khi chúng ta bắt đầu quyết định sẽ đấu với HBT, mọi người đều nhất chí là thi đấu để lấy kinh nghiệm chứ ko quan trọng việc thắng hay thua. Vì vậy, tuy thua thì chắc là ai cũng buồn, nhưng buồn thì làm j đc khi mà mình đã thua họ rồi. Nên em nghĩ, thất bại hôm nay sẽ khiến cho mọi người tập sẽ quyết tâm hơn, có kỉ luật hơn. Còn em, em nhận ra nhiều điều sau vụ này, em quyết đinh hàng tuần em sẽ vừa tập ở SHIT vừa sang HBT thi đấu lấy kinh nghiệm, mong rằng mình sẽ khắc phục đc những nhược điểm của em. VĂN EM KO HAY, CÁC ANH CỐ GẮNG HỈU EM NHÉ.
    funfox91
    Shiter cấp 2
    Shiter cấp 2

Bài gửi by funfox91 on Sat Jun 21, 2008 3:46 pm

theo e sự thất bại của chúng ta hôm qua cũng do nhiều nguyên nhân khác giống như chủ quan
    1.theo em nghĩ là do đội bạn tự tin hơn vì đây là sân nhà
    của họ, họ có thời gian tập trước trận lâu hơn, vì thế họ có ném hay hơn thì em
    cũng ko ngạc nhiên
    2. theo em nghĩ là sự phôi hợp mình chưa đến mức ăn ý, mỗi thành viên chưa hoàn
    toàn hiểu ý nhau và ăn ý để phối hợp theo chiến thuật. Em nghĩ là team nên tập
    chiến thuật kĩ lưỡng hơn nữa.
    3. Là do thời gian thi đấu tương đối ít ==> anh muốn cho tất cả mem ra đều
    đc ra sân ==> 5 cầu thủ trên sân chưa thể làm quen đc với cách đánh của nhau
    thì đã lại thay người

4. Có lẽ là yếu tố tâm lý nên toàn đội ko thể thi đấu với
    100% năng lực của mình. Em cũng phải tự nhận là do tâm lý nên chính em cũng
    không dám cầm bóng (cái gì đấy) trực tiếp, chuyền bóng thì lỗi. SAD.

Nhưng dù sao thì đây cũng là trận đầu, chúng ta còn yếu về
    tâm lí, chưa đủ kinh nghiệm, em nghĩ là trận sau chúng ta sẽ tiến bộ hơn, sẽ
    đem về chiến thắng. Hoặc nếu có thua thì sẽ thua với cách biệt ít hơn

Được sửa bởi design.admin ngày Wed Jun 17, 2009 1:13 pm; sửa lần 2. (Reason for editing : bài viết được sửa lại vì k gõ tiếng việt gõ dấu @bi_be_bu96)
    Admin
    Shiter trưởng
    Shiter trưởng

Bài gửi by Admin on Sun Jun 22, 2008 11:13 pm

Chính xác... Đội ta cần phải tập luyện nhiều thêm và thực hiện thật tốt theo đội trưởng...
    Đội ta cần đoàn kết, cái chính là tinh thần...
    Em rất muốn góp một phần công vào chiền thắng lần sau của chúng ta,,,,

-----------------------------------------
    ---
    ALL FOR ONE - SHITEAM

Khách v
    Khách viếng thăm

Bài gửi by Khách v on Tue Jun 24, 2008 6:30 pm

theo e là đội mik` có cố gắng nhưng chưa hết sức vs cả ít người vui vẻ quá ... lúc nào cũng phải cười thì mọi người mới tik thần tốt chứ Very Happy okie nhé t6 e sẽ tham gia vs mọi ng` ! FIGHTING
    funfox91
    Shiter cấp 2
    Shiter cấp 2

Bài gửi by funfox91 on Tue Jun 24, 2008 6:35 pm

mong muốn của tui là sẽ đem khả năng của mình để giúp team chiến thắng vào thứ 6 tới

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Thu Jun 21, 2018 3:33 am